ประยุกต์ใช้ โพสล่าสุด โพสสำคัญ เครื่องมือ สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
หัวข้อ : พระผงกระดูกผี พ่อท่านฮก วัดท่าข้าม สงขลา ประสบการณ์เฮี้ยน
โอม ออฟไลน์
ระดับ: เจ้าพระยา
รายละเอียดผู้ใช้ 

พระผงกระดูกผี พ่อท่านฮก วัดท่าข้าม สงขลา ประสบการณ์เฮี้ยน

ขอนำประสบการณ์ของพระพ่อท่านฮก มาเผยแพร่บารมีของท่านนะครับ
ได้รวบรวมประสบการณ์ แต่รูปพระเป็นพระของผมเองนะครับ
องค์นี้ดีกรีรางวัลที่2 2งานครับ
http://www.web-pra.com/Shop/ohrm/Show/558740

[attachment=33] [attachment=13] [attachment=33] [attachment=13]                       พระผงกระดูกผี พ่อท่านฮก วัดท่าข้าม
                   รุ่น1-2 สงขลา ประสบการณ์เฮี้ยน

กระดูกผีที่ได้นำมาสร้างเป็นพระเครื่องนั้น มีความ "เฮี้ยน" จริงๆวิญญาณที่ต้องการสร้างบุญสร้างกุศล มีมากมาย ณ.จุดนี้เองหากว่าเรามีโอกาสก็อยากจะให้ผู้ที่ครอบครอง พระผงกระดูกผีหลวงพ่อฮก ทำบุญอุทิศส่วนบุญส่วนกุศลไปให้กับกระดูกผีหลวงพ่อฮก ได้นำมาสร้างเป็นพระถือว่าเป็นการสร้างบารมี อีกทางหนึ่งเช่นกัน พระผงหลวงพ่อฮก เป็นพระเครื่องที่น่าแขวนนำติดกายอยากได้สิ่งใดให้ตั่งจิตอธิษฐานพร้อมภาวนา คาถา

... ในช่วงปี09ถึงปี10 ท่านอาจารย์ประดิษฐ์ ดิษยศริน
ยศริน ได้ร่วมกับพ่อท่านฮกจัดสร้างพระขึ้นมา มวล
สารที่ผสมกันไม่มีสัดส่วนที่แน่นอน สีของพระจึงแตกต่างกัน
แตกต่างกัน เท่าที่พบมีสีออกขาว ออกเขียวและออกเทา
ออกเทา บางองค์เนื้อแห้ง บางองค์เนื้อหนึก
แม่พิมพ์มีสองด้าน บางครั้งกดด้านหลังกลับด้านจึงกลายเป็น
เป็นยันต์กลับ และจะมีขอบปลิ้นในด้านหลังมากบ้างน้อยบ้าง
บ้างน้อยบ้าง
หลวงพ่อฮกเป็นพระที่แกะแม่พิมพ์ได้อ่อนช้อยสม
ส่วนช่วงแขน ช่วงเอวจนถึงมือค่อนข้างสวยงาม
เนื้อออกเขียวส่วนใหญ่จะไม่ค่อยชัด เนื้อออกขาว
จะได้เปรียบกว่าในการประกวด
เท่านี้ก่อนนะจิ้มที่ละตัวกว่าจะจบชักมึนแล้วครับ

โดย มอญใหม่

เนื้อหามวลสารบริเวณขอบด้านข้างขององค์พระส่วนใหญ่ผิวมักจะไม่เรียบตึง แต่จะมีรอยหดๆยุบตัวหรือแหว่งๆนิดๆ เกิดจากการกด หยิบจับพระขณะที่ยังไม่แห้งดี ครับ

พระผงกระดูกพ่อท่านฮก รุ่น2
เฮี้ยนไม่แพ้รุ่นแรกครับอีกทั้งยังไม่มี ของเก๊รุ่นแรกหาตัวจริงยากมากๆราคาสูงมากด้วยครับ....สร้างจากผงกระดูกผีตำ ละเอียดผสมกับผงวิเศษต่างๆของหลวงพ่อฮกที่เขียนไว้ ตามตำรา พระปางค์ปาฏิหาริย์ หลวงพ่อฮก วัดท่าข้าม อ.ควนเนียง จ.สงขลา รุ่น2 ใช้มวลสารและผงเก่าจากที่เหลือจากการสร้างรุ่น1 และ พระรุ่น1ที่แตกหัก พุทธคุณไม่แพ้รุ่น1 ที่สำคํญยังไม่มีปลอมครับ พระสวย รักษาสภาพไว้อย่างดี

บทความจากเวป
http://www.koohatyai.com/tanhok.html
   คำเล่าลือมีกันมามากมายก็ยังไม่เท่ากับว่าเรามีประสบการณ์กับตัวเอง สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น นั่นคือสิ่งที่ชัดเจนมากกว่า ที่เขาเล่าให้ฟัง.....ผมเอง ได้นิมนต์พระหลวงพ่อฮก วัดท่าข้าม ขึ้นคอสมัยนั้นเลี่ยมพลาสติกยังไม่ได้เลี่ยมทอง นั่นเพราะว่า ตัวผมเองชอบพิสูจน์ อีกอย่างในสมัยนั้นผมได้ฟังคำบอกเล่าจากท่าน ร.ต.อ.วิทูรย์ บุรานนท์.(ขออนุญาตเอ่ยนามในสมัยนั้น เพราะว่าผมสนิทเป็นการส่วนตัว) ท่านเป็นตำรวจตระเวนชายแดน อยู่ อ.นาทวี.ท่านผู้กองวิทูรย์ เจอหน้าผมทีไรท่านจะพูดถึง ความเฮี้ยน ของพระผงกระดูกผี หลวงพ่อฮก ทุกครั้ง ทำให้ผมมีความรู้สึกว่า พระนี้ เฮี้ยนจริงหรือ ผมเองได้ตั้งคำถามกับตัวเอง ทุกครั้ง ทำให้มีความรู้สึกอยาก “ลองของ” เพราะว่าท่านผู้กองวิทูรย์ ท่านจะเน้นว่า “นี่เซียนกู้ คุณเชื่อไหม ว่าความเฮี้ยน พระหลวงพ่อฮก นี่นะ เฮี้ยนจริงๆไม่ใช่ล้อเล่นนะ ลูกน้องผมทุกวัน ขนหัวลุกหลายคน เพราะว่า มีอยู่วันหนึ่ง ผมได้เดินทางไปต่าง จังหวัด ไม่ได้อยู่ที่บ้านพักในกองร้อยแต่ผมจะสวดคาถาของหลวงพ่อฮกว่า “อาเสสะติ ธนูเจวะ สัพเพเตโจรา มนุษย์ และ สัตรู ทั้งหลาย นัญจะ พัคคะพัคคา วีจุนนะ วีจุนณา โลมังมะเม นะพุทสันติ” แล้วตามด้วยบทภาวนา ยันต์ด้านหลังของพระ คือ “พุทธานิมิตตัง” 9 จบ. แล้วบอกกล่าวต่อพระผงกระดูกผีพ่อท่านฮกว่า ขอบารมีท่านช่วยคุ้มครอง ปกปักรักษาภายในบริเวณบ้าน ด้วย พร้อมทั้งอัญเชิญพระพ่อท่านฮก ขึ้นประดิษฐานบนหิ้งพระ ก่อนที่จะเดินทางไปต่างจังหวัด
.............ผู้กอง วิทูรย์ เล่าต่อไปว่า ผมเดินทางไปต่างจังหวัดหลายวัน หลังจากที่ผู้กองวิทูรย์ กลับมา เจอกับลูกน้อง ซึ่งลูกน้องได้กล่าวเชิงหยอกล้อว่า “ผู้กอง  ทำไมจัดงานที่บ้านพักไม่บอกกันบ้างจะได้ไปร่วมสนุก กลัวพวกผมกินจุใช่ไหม? ถึงไม่ชวนกันบ้าง คนงี้เต็มไปหมดเลย เห็นผู้คนล้นออกมาจากในบ้านผู้กองจัดงานอะไรหรือ?ครับ”
......ผู้กองวิทูรย์ ยิ้มแหยๆแต่ไม่พูดอะไร งานนี้น่าสงสัย ลูกน้องหลายคนเจอหน้าผู้กอง พูดเชิงน้อยใจหลายคน
......ผู้กองวิทูรย์ เล่าให้ผมฟังต่อไปว่า ผม งง ไก่ตาแตกเลย ผมเดินทางไปต่างจังหวัด แล้วผมจะมาจัดงานได้อย่างไรกัน นึกไปนึกมา ก็เอะใจว่า งานนี้น่าจะเป็นอิทธิฤทธิ์ปาฏิหาริย์หลวงพ่อฮก วัดท่าข้ามเป็นแน่แท้ เพราะว่าไม่มีใคร? สามารถจัดงานได้ ลูกกุญแจ บ้านพักก็อยู่กับผม คนอื่นจะมาจัดงานก็ไม่ใช่ ที่แน่ๆนี่ต้องเป็นความเฮี้ยนของพ่อท่านฮก เป็นแน่แท้ และชัดเจน.......ผู้กอง ได้เล่าเพิ่มอีกเรื่อง คือตอนที่ผู้กอง ตั้งใจเข้าไปหาหลวงพ่อฮกที่วัดท่าข้ามขับรถปิคอัฟไปเข้าเขต อ.รัตภูมิ ตะวันเริ่มโพล้เพล้(ใกล้ค่ำ) ผู้กองเล่าต่อไปด้วยความรู้สึกตื่นเต้นและขนลุกนิดหน่อย จำทางไม่ค่อยได้ จึงได้หยุดรถสอบถามทาง ชาวบ้านในละแวกนั้น ว่า ทางไปวัดห้วยลึกนี้ไปทางไหน? ชาวบ้านก็ได้บอกทางให้กับผู้กอง พร้อมทั้งพูดมาคำหนึ่งว่า สำเนียงใต้ “ตอนนี้แค่ค่ำแล้วเดินทางระวังหน่อย แล้วก็มองเข้ามาในรถ พร้อมกับยิ้ม แล้วพูดว่า เอ้อ ไม่เป็นไร มากันหลายคน ไม่พรื่อ”ผู้กองได้ฟังถึงกับขนหัวลุก ก็ผมขับรถปิคอัฟ มาคนเดียวแท้ๆ แต่ทำไมชาวบ้านถึงพูดเช่นนั้น (วันนั้นผู้กองไม่ได้แต่งเครื่องแบบ) ใส่ชุดลำลอง คำพูดนี้แหละทำให้ขนลุกพรึ่บทันที เป็นไปได้อย่างไร แต่ก็เป็นไปแล้ว” ....หลังจากนั้น ผู้กองวิทูรย์เจอหน้าเพื่อนสนิทก็มักจะเล่าให้ฟังแทบจะทุกคน ทำให้คนบางคนกลัว ไม่กล้าแขวนก็มี งานนี้เป็นงานท้าทาย ผมเองชอบลอง(แต่ไม่ลบหลู่)ผมได้ฟัง ผู้กองวิทูรย์เล่าทีไรทำให้ผมมีความรู้สึกอยากลองขึ้นมาตะหงิด ตะหงิด และแล้ววันที่ผมพิสูจน์ก็มาถึง ผมเองไม่รู้ว่านึกอย่างไรได้คิดพิเรนทร์ว่า “ถ้าเกิดว่าพ่อท่านฮก ที่สร้างด้วยกระดูกผี 108 ป่าช้า นั้นเฮี้ยนจริง แน่จริงให้มาบอกหวยผมซิ ผมจะได้เลี่ยมทองให้ท่าน ว่าแล้ว ตกกลางคืนช่วงประมาณ ตี 2-3 น่าจะได้ ผมมีความรู้สึกอึดอัดแปลกๆหายใจไม่ค่อยออก เหมือนกับมีอะไรมาทับที่หน้าอกก็ไม่อาจทราบได้ ขณะนั้น ผม ครึ่งหลับ ครึ่งตื่น กึ่งๆฝัน มีเสียงผู้ชายแก่ๆมาพูดข้างๆหูว่า ลูกบ่าวไปซื้อต่ะ 74.เสียงชัดมาก ผมนึกถึงวันนั้น(ถ้าจำไม่ผิดประมาณปี พ.ศ.2526) แล้วตอนนี้ยังมีความรู้สึก ขนลุก ขนพองอยู่ เพราะเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนั้นเกิดขึ้นกับตัวผมเอง( ไม่ใช่ฟังเขาเล่ามา แล้ว มาเล่าต่อ) แล้วความรู้สึกเหมือนคนตกใจตื่นผมพรวดพราดลุกขึ้นมาจากเตียงนอนแล้วมีความรู้สึกแปลกๆนี่คือความฝันหรือปล่าวเมื่อสักครู่นี้ เสียงคนแก่ยังดังก้องอยู่ในหูของผม ผมเองจำได้ชัดเจนไม่ลืมเลยเช้าวันรุ่งขึ้น ผมจึงได้ไปซื้อหวย แต่ไม่ได้ซื้อ 2 ตัว ตามที่ได้ยิน กลับไปเพิ่มเป็น 3 ตัวแต่มี 74.พ่วงด้วย ผลการออกรางวัลผมจำไม่ได้ว่าเลขที่ออก คือ เลขอะไร แต่ 74. มีแน่นอน ผมเองอยากจะเขกกะบาลตัวเอง ผม ซื้อ 3 ตัว.แต่ไม่ได้ ซื้อ 2 ตัว. คือ 74.ผลท้ายสุดเพราะว่าความโลภที่ต้องการถูกทีเดียว 3 ตัว.สิ่งที่เกิดขึ้นครั้งนั้น ผมเชื่อว่าพระผงปาฏิหาริย์ พ่อท่านฮก นั้น เฮี้ยนจริง.......หลังจากนั้นผมยังไม่ละความพยายามจึงได้ตั้งจิต จุดธูปอธิษฐานต่อพระผงกระดูกผีพ่อท่านฮก ขอให้ข้าพเจ้ามีโชคมีลาภ ขายได้เงินเยอะเดี๋ยวจะเลี่ยมทองให้ท่าน..... หลังจากนั้นไม่นาน ประมาณเดือนกว่าๆ ผมรับทรัพย์แบบฟลุ้กๆมาเป็นแสน ผมจึงนำพระผงกระดูกผีพ่อท่านฮกไปเลี่ยมทองเมื่อ ปลายปี พ.ศ.2526(องค์เลี่ยมทองที่โชว์นี่แหละองค์ประจำกายที่ผม กู้ หาดใหญ่.ติดกายมาตลอด สามสิบกว่าปี) ครับเรื่องราวของพระผงปาฏิหาริย์พ่อท่านฮก กระดูกผี 108 ป่าช้า. นี้ประสบการณ์มีคนเขาเจอกันมามากมายเอาไว้โอกาสต่อไปจะเขียนมาให้อ่านกันครับ.อ้อ.แล้วอย่าลืมนะครับ พระผงกระดูกผีพ่อท่านฮก นี้เป็นเรื่องของโลกวิญญาณ.หากผู้ใด ที่แขวนพระหลวงพ่อฮก ให้หมั่นทำบุญ เนืองๆ โดยการ ซื้อผ้าไตรจีวร(ไตร 7.) ถวายพระสงฆ์ เพื่อ อุทิศ ส่วนบุญ ส่วนกุศล ไปให้กับท่านบ้าง ท่านจะได้รับอานิสงค์ผลบุญ ที่ชัดเจน แน่นอน การทำบุญด้วยตนเอง ดีกว่าฝากบุญไปให้ผู้อื่นทำนะครับ ทุกครั้งหากมีการทำบุญ ให้ตั้งจิตอธิษฐาน อุทิศให้กับ เจ้ากรรมนายเวร เจ้ากรรมของโรคภัยไข้เจ็บ คุณบิดา มารดา ต้นตระกูล บรรพบุรุษ  และ กระดูกผีหลวงพ่อฮก วัดท่าข้าม ที่สร้างด้วย กระดูกผี 108 ป่าช้า.แล้วทุกสิ่งทุกอย่างก็จะราบรื่น สมดั่งปรารถนาทุกๆประการครับ อย่าลืม นะครับ กุศลผลบุญนี้ ได้กับผู้กระทำอย่างแน่นอนนะครับ.เพราะว่า ดวงวิญญาณ ทั้งหลายเขาก็อยากได้รับ กุศลผลบุญเหมือนกันครับ

พ่อท่านฮกเน้นเพิ่มประชากรด้วยวิชาอาคมที่ แก่กล้าของพ่อท่านฮกท่านสามารถ"สะกด วิญญาณ" ด้วยพระคาถาอาคมทำให้วิญญาณ ที่เชื่อว่า"เฮี้ยน" เป็นวิญญาณที่มีฤทธิ์ในด้านเมตตามหานิยมและสุดยอดของ การแคล้วคลาดสามารถแสดงฤทธิ์ในหลายหลายวิธีของการเสริมสร้างบารมีทำให้ดวง วิญญาณเหล่านั้นสามารถสร้างบารมีและโอกาสไป"จุติ" ของในอีกภพภูมิของวิญญาณแต่ละดวงนั่นเอง เรื่องของการเพิ่มประชากรอย่างไม่เป็นทางการนี้สร้างความฮือฮาให้กับเพื่อนๆ ที่ได้ประสบพบกับตนเองความเข้มขลังเริ่มกระฉ่อนไปทั่วประเทศยิ่งเป็นประเทศ มาเลเซียสิงคโปร์นับว่าสมัยนั้นนับถือแบบชนิดที่ว่าสุดขั้วหัวใจเลยที่เดียว

เดือยงูเหลือม เจ้าแห่งโชคลาภนอนกิน กุมารทอง ของขลัง เมตตา มหาเสนห์ ดูดวง
โอม ออฟไลน์
*** คาถาบูชา***
นะโม 3 จบ ๑ อะเสสะติ ธนูเจนะ สัพเพ เตโจรา มนุษย์เเละศัตรูทั้งหลาย นัญจะพัคคะพัคคา วีจุนนะ วีจุนนา โลมังมะเม นะพุทสันติ

๑ ๑..ภาวนาก่อนนอน..๑ ...
พุทธา นิมิตตัง... ( 3-9 จบ) เวลาทำบุญให้อุทิศให้กับกระดูกผีพ่อท่านฮก 108 ป่าช้าจะทำให้เจริญก้าวหน้าในทุกด้าน ลองขึ้นคอดูครับ บอกได้คำเดียวว่า ดีมากๆ แล้วคุณจะติดใจเหมือนผม

องค์นี้ได้ด้วยแรงศรัทธาจริงๆ ขนลุกทุกที
http://www.web-pra.com/Shop/ohrm/Show/529344

ประสบการณ์พระผงกระดูกผี
หลวงพ่อฮก หลวงพ่อฮก เนื้อผง รุ่นแรกสังเกตุว่าพระพักตร์ จะตรงส่วนรุ่นที่ 2 พระพักตร์จะเฉียง สร้างโดยวัดท่าข้าม อ.ควนเนียง จ.สงขลา สร้างจากผงว่าน และกระดูกผี ได้มาจากการขอแบ่งเช่าจากเพื่อนที่เป็นเซียนพระที่สงขลา 2 องค์แบ่งให้พี่ชายไว้ 1 องค์ ส่วนพุทธคุณเพื่อนบอกว่าสุดยอดยิ่งนัก มีครั้งหนึ่งเขาได้แขวนหลวงพ่อไว้ที่หน้ารถ แล้วเข้าไปเที่ยวยังสถานบันเทิงแห่งหนึ่งที่ อ.หาดใหญ่ สักครู่ มีพนักงานที่ทำงานในสถานบันเทิงแห่งนั้นถามเขาว่า "ทำไมไม่ชวนเพื่อนที่ในรถเข้ามาด้วย" ซึ่งเขาบอกกับพนักงานว่า"มาคนเดียว" อีกสักครู่มีพนักงานผู้หญิง เข้ามาถามเขาอีกว่า "ทำไมปล่อยให้เพื่อนรอในรถ" เขาบอกว่า มาคนเดียว "ผู้หญิงก็บอกว่า ไม่เชื่อก็นั่งอยู่ในรถอีก 2 คน เขาจึงพาไปพิสูจน์ สิ่งที่เจอคือรถเขาล็อกไว้อย่างดี จากนั้นทั้งหมดก็มองหน้ากัน ผู้หญิงเขาบอกว่าเห็นจริงๆ เขาจึงนึกขึ้นได้ว่าแขวนหลวงพ่อไว้ในรถ แต่ก็ไม่ได้บอกพนักงานแต่อย่างใดสร้างความงงงวยให้กับพนักงานท่านนั้นมาก สำหรับหลวงพ่อฮก รุ่นแรก ด้านหลังจะมีทั้งยันต์และไม่มี หายาก และมีปลอมมาก ส่วนใหญ่ชาวมาเลเซียจะเช่าเก็บไปแทบหมด เล่นหากันเฉพาะในกลุ่มที่รู้และศรัทธาหลวงพ่อผู้สร้าง และพุทธคุณที่บอกกันปากต่อปาก ส่วนใหญ่จะนำไปเพื่อไว้เฝ้าบ้าน เรือกสวนไร่นา พระผงหลวงพ่อฮก เป็นพระเครื่องที่น่าแขวนนำติดกายอยากได้สิ่งใดให้ตั่งจิตอธิษฐานพร้อมภาวนา คาถา "พุทธานิมิตตัง" 3 จบ ส่วนใหญ่มักจะประสบความสำเร็จ.... พุทธลักษณะ เป้นพระพุทธเจ้ายืนประทานพร ถอดแบบมาจากพระยี่สิบศตวรรษ เนื้อ หาสาระที่เป็นเนื้อผงกระดูกผี 108 ป่าช้า ป่าช้าละ 4 ศพ ตายวันเสาร์เผาวันอังคาร ที่มา ของคำว่า พระเพิ่มประชากรหลวงพ่อฮกกล่าวว่า ประชากรใน ต.ห้วยลึก มันน้อยจังหูจึงคิดว่าน่าจะให้ผู้คนทั่วไป มีเพื่อนๆ ยามเหงาแบบว่าเวลาอยุ่คนเดียว ก็อาจจะมีเพื่อนหลายๆท่าน อยู่เป็นเพื่อนคลายเหงาที่กล่าวมานี้ผู้ที่อยุ่คนเดียวอันที่จริงนะมันเหงา เหมือนเดิม แต่คนที่เดินผ่านไปมารู้สึก "อบอุ่น" เพราะเห็นว่าเพื่อนนั่งอยุ่ระเบียงบ้าน พรรคพวกแยะเต็มบ้านไปหมด เดินบ้าง นั่งบ้างทำให้เพื่อนใกล้เคียงพลอยอิจฉาตะหงิดๆ นี่เป็นเพียงเรื่องราวเบื้องต้น. พ่อท่านฮก เน้นเพิ่มประชากรด้วยวิชาอาคมที่แก่กล้าของพ่อท่านฮก ท่านสามารถ "สะกดวิญญาณ" ด้วยพระคาถาอาคม ทำให้วิญญาณที่เชื่อว่า "เฮี้ยน" เป็นวิญญาณที่มีฤทธิ์ในด้านเมตตามหานิยม และสุดยอดของการแคล้วคลาดสามารถแสดงฤทธิ์ในหลายหลายวิธีของการเสริมสร้าง บารมีทำให้ดวงวิญญาณเหล่านั้นสามารถสร้างบารมีและโอกาสไป "จุติ" ของในอีกภพภูมิของวิญญาณแต่ละดวงนั่นเอง เรื่องของการเพิ่มประชากรอย่างไม่เป้นทางการนี้ สร้างความฮือฮาให้กับเพื่อนๆ ที่ได้ประสบพบกับตนเอง ความเข้มขลังเริ่มกระฉ่อนไปทั่วประเทศ ยิ่งเป็นประเทศมาเลเซีย สิงคโปร์ นับว่าสมัยนั้นนับถือแบบชนิดที่ว่า สุดขั่วหัวใจเลยที่เดียว เห็นคนเต็มบ้าน ข้อมูลจากเซียนกู้หาดใหญ่.

เดือยงูเหลือม เจ้าแห่งโชคลาภนอนกิน กุมารทอง ของขลัง เมตตา มหาเสนห์ ดูดวง
โอม ออฟไลน์
องค์นี้ได้มาเพราะเคยอธิษฐานขอให้มาอยู่คุ้มครองด้วย สวยแชมป์ครับ เจ้าของเดิม ต่อ หาดใหญ่ บอกว่าเจ้าของเดิมเคยประกวดดีกรีที่1 งานประกวดที่จุลดิต ประมาณ 10ปีได้แล้ว แต่เจ้าของเดิมทำใบประกาศหายจากน้ำท่วมหาดใหญ่ครับ

องค์นี้ด้วยแรงอธิษฐาน สวยแท้ขลังขรึม ดีกรีที่1

http://www.web-pra.com/Shop/ohrm/Show/588827
รูปภาพ: 1329038074.jpg
รูปภาพ: 1329038075.jpg

โอม ออฟไลน์
องค์ไล่ผีได้น่ะครับ
ผมก็มีประสบการณ์ ครับ
คือว่าอากงผมไม่สบายนอนที่โรงพยาบาลอ่ะครับแต่พอตอนกลางคืนซักราว 2ทุ่มกว่าๆอ่ะครับเห็นว่ามีผีไหมผมก็ไม่แน่ใจเพราะผมไม่ได้อยู่ในเหตุการ์ ในเหตุการณ์นั้นมีพี่กับพ่อผม อยู่ที่อากงผมนั้นอยู่บ้าน เห็นว่าผีเค้าจะมาพออากงไปไหนก็ไม่รู้ พี่ผมวิ่งมาจากโรงพยาบาเพราะว่ามันห่างกัน ซัก 300 เมตรได้ มาที่บ้านหยิบพระพ่อท่านฮกนี้ไป เท่านั้นแหละผีที่มารบกวนอากงผมนี้ไปหมดเรยครับ

องค์นี้เพื่อนได้นิมนต์ช่วยไล่ผีที่ไปหยอกลูก เค้า
เนื้อสวยมาก เป็นองค์ครูได้
http://www.web-pra.com/Shop/ohrm/Show/565818
รูปภาพ: 565818-29527.jpg
รูปภาพ: 565818-1c8e6.jpg

โอม ออฟไลน์
http://www.web-pra.com/Shop/ohrm/Show/578167
องค์นี้เห็นเนื้อแปลกแตกลายงา แต่ส่องดูเนื้อนวลสวย หลังชัด

คัดมาจากเวป  http://board.palungjit.com/f127/-101362.html
------------------------------------------
ขอบคุณครับพี่ๆเพื่อนๆน้องๆทุกคนครับ
องค์นี้ตอนได้มาใหม่ๆแล้วกลับบ้านที่กรุงเทพฯ พอตอนดึกๆไปค้นหาตัวเองนิดหน่อยแถวๆรัชดาฯ พนง.ต้อนรับมาถามผมว่านั่งโต๊ะไหนดีครับ มากันกลุ่มใหญ่ๆอย่างนี้เอาแถวหน้าๆดีไหม ?? ทั้งๆที่ผมไปกลับเพื่อน 2 คนและแถวๆนั้นก็ไม่มีคนอื่นๆอีก
พอกลับบ้านไปตอนเช้า คนข้างๆบ้านก็มาถามอีกว่าไปเที่ยวไหนกันหรือ ?? แหม..เดี๋ยวนี้ก้าวหน้านะพาสาวๆมานอนค้างที่บ้านทีละ 2-3 คนเลย !! ทั้งๆที่ผมกลับคนเดียวครับ
------------------------------------------
*** ฟังเรื่องเล่าจากประสบการณ์เซียนที่หาดใหญ่ บอกว่าเวลามีคนจะเข้ามาทำร้าย ปรากฎว่าเห็นราวกับว่ามีคนเดินเป็นกลุ่มมากับผู้ที่ห้อย พระผงหลวงพ่อฮก จนคนที่จะมาทำร้ายไม่กล้าเข้าใกล้

monkeygod
   เรื่องเกิดมา20กว่าปีแล้ว ได้ไปหาหลวงปู่จันทร์วัดทุ่งเฟื้อ ถามว่ามีใครทำพระ
หรือของที่ใช้ผีบ้าง เพราะในขณะนั้นชอบของพวกนี้มาก แขวนพรายคู่
หลวงปู่ทิม ซึ่งขณะนั้นก็ไม่มีใครรู้จักหลวงปู่ทิมเลย ท่านก็ยังมีชีวิตอยู่
แต่ครั้งนี้หลวงปู่จันทร์บอกให้ไปเอาที่วัดท่าข้าม ขณะนั้นพ่อท่านฮก
ได้มรณะภาพแล้ว หลวงปู่จันทร์ให้ลูกศิษย์พาไป มีพระพ่อท่านฮกอยู่ในบาตร
ได้มา 2 องค์ หลังจากนั้นไปทำงานอยู่อเมริกา
วันหนึ่งมีบุคคลที่อยู่ในวงการยาเสพติด ต้องการยิงข้าพเจ้าในคืนนึง
ซึ่งข้าพเจ้านอนอยู่กับภรรยา2คนพระพ่อท่านฮกอยู่บนหิ้งเหนือศีรษะ
ในบ้านไม่มีใครอื่น ประตูห้องนอนถูกเขย่าอย่างแรงเหมือนกับจะพังประตู
ภรรยาข้าพเจ้าตกใจมากส่วนข้าพเจ้าพุ่งไปที่ประตูเปิดประตูออก
ในขณะที่ประตูก็ยังสั่นอยู่ แต่พบกับความว่างเปล่าก็สำรวจภายในบ้าน
ประตูหน้าต่างทุกบานล็อค จึงนอนต่อ หลังจากนั้น 1 วัน
ชายผู้นี้ก็ไปเคลียร์เงินยาเสพติดต่างรัฐ นั่งเครื่องบินลำเดียวกับ
ชายที่รู้จักกับข้าพเจ้า ซึ่งเค้าก็รู้จักกันด้วย ชายที่ต้องการฆ่าข้าพเจ้าถาม
เขาว่ารู้จักข้าพเจ้าไหม ชายผู้นั้นก็ตอบว่ารู้จักเพียงเผินๆ
เขาจึงเล่าให้ฟังว่าคืนที่จะไปยิงข้าพเจ้า เห็นผีเดินกันเต็มบ้าน
ที่เค้าคิดว่าเป็นผีเพราะข้าพเจ้าอยู่กับภรรยาแค่ 2 คน
และเขาก็รู้ว่าข้าพเจ้ามีของประเภทนี้อยู่ และนี่ไม่ใช่ประสบการณ์แค่ครั้งแรก
ที่เกิดกับข้าพเจ้า แต่บางครั้งก็เป็นของอาจารย์อื่น
ซึ่งประสบการณ์ก็แตกต่างกันไป แต่ครั้งนี้เป็นของพ่อท่านฮกแน่นอน

wiraphat1
-ผมมีรุ่นสองไม่ทันท่านเสก....แต่ก็ขลังสุดๆขับรถผ่านสุนัข โดนสุนัขไล่เกือบทุกครั้ง 555.....ให้เพื่อนยืมไปค้าขาย ไม่ทันข้ามวันมันวิ่งหน้าตื่นเอามาคืน
แล้วถามผมว่าพระอาไร 108 ป่าช้า...ว่ะ! มิน่าล่ะอยู่กันเต็มรถเลย 555

โอม ออฟไลน์
องค์นี้ได้มาแรกสุด เนื้อเทาหายาก ยันต์กลับ เพราะหามานาน ตอนนี้น้องๆมาขอไปบูชาแล้วครับ

สาวสงขลา
ตอนนี้มีรุ่นหนึ่งอยู่ค่ะ รู้สึกอบอุ่นมากกว่าที่ทุกคนกลัว เคยขออย่างที่ด้านบนบอกอิทธิฤทธิ์ของท่าน ได้จริงๆค่ะ แต่ต้องเป็นเรื่องที่ไม่ได้เกินตัวมากไป ท่านชอบให้ใส่บาตรค่ะ เคยเห็นแค่ครั้งเดียว เป็นร่างดำๆใหญ่ๆประมาณ10คนอยู่หน้าห้อง ลักษณะคอยคุมกันมากกว่าค่ะ เพราะอยู่คนเดียว แนะนำว่าควรจะมีไว้บูชาค่ะ
http://www.web-pra.com/Shop/ohrm/Show/529344

รูปภาพ:ได้มาเพิ่ม 18000-220455
รูปภาพ: 12000-220455-1.JPG
รูปภาพ:ได้มาเพิ่ม 18000-220455
รูปภาพ: 12000-220455-3.JPG

โอม ออฟไลน์
                  ประสบการณ์โพสโดย    Artichoke  ขออนุญาตเผยแพร่นะครับ      
                  สุดยอดเมตตา แห่งเมืองสงขลา (สำหรับผม) ... เผื่อใครอยากได้ครับพระแท้ดูง่ายสภาพสวยตามรูป (รับประกันแท้ตลอดชีพ) หลายคนที่ได้บูชาแล้วย่อมรู้ดีว่าดีอย่างไร...เล่าสู่กันฟังเท่านั้น กับประสบการณ์ที่เกิดขึ้นมากมายแต่น้อยคนที่จะเล่าให้ฟัง....

(1) มีลูกค้าผู้ชายจากชลบุรีเล่าให้ผมฟังว่า ให้น้องชายบูชา น้องใช้แล้วโทรมาเล่าให้พี่ชายฟังว่า ใช้แล้วเมตตาดีมาก แต่ก่อนเดินผ่าน (ผู้หญิง) เห็นหน้ากันทุกวัน นานนับปีไม่เคยเข้ามาพูดคุยทักทายกัน แต่พอแขวนพระหลวงพ่อฮก วัดท่าข้าม ผู้หญิงคนนั้นกับเดิมเข้ามาทักทายเฉย...คนแขวนพระบอกแปลกมาก....

(2) เพื่อนสนิทผมเป็นคนชอบสวดมนต์เป็นประจำทุกวัน เล่าเรื่องแปลกแต่จริงว่า เจอตำรวจดักจับรถที่วิ่งเลนขวาแถวแยกท่านา นครชัยศรี..เพื่อนผมจะไปส่งของที่กาญจนบุรี ...ขับรถกระบะทีมีหลังคามากันแค่สองคน โดนค่าปรับแล้ว แต่ก่อนไปตำรวจมองไปที่ด้านหลังรถ แล้วบอกว่า "มากันตั้งหลายคน ขับรถดีๆนะน้อง" ทั้งสองคนมองหน้ากับแบบงงๆ แล้วก็ขับออกไป...(เพื่อนที่มาด้วยกันมากรู้ที่หลังว่า เพื่อนผมบูชาพระผงกระดูกผีหลวงพ่อฮก วัดท่าข้าม สงขลาถึงกับขนลุก!!!

(3) อีกครั้งที่บ้านเพื่อนคนเดียวกัน บ้านอยู่ริมคลองภาษีเจริญมีเรือสัญจรไปมา...คนรู้จักพายเรือผ่านหน้าบ้านมองเข้าไปในบ้าน เห็นคนมากมาย แต่ไม่ได้ถามเพราะไม่เห็นเจ้าของบ้าน พอขากลับเห็นเจ้าของบ้าน (แม่เพื่อน) เลย เข้ามาทักเจ้าของบ้าน ว่า "เมือตะกี้ที่บ้านทำบุญอะไรกันมีคนมากันทั้งเยาะแยะ แม่เพื่อนถึงกับงง แต่ก็ตอบไปว่า “ไม่ได้จัดงานอะไรฉันอยู่บ้านของฉันคนเดียวเท่านั้นเหละ”!!

(4) เหตุเกิดที่บ้านของแฟนเพื่อนผมคนเดิมอยู่แถวๆพระราม 2 ทุกเช้าไม่วันเสาร์ ก็วันอาทิตย์ เพื่อนผมจะต้องไปใส่บาตรพระที่หน้าปากซอยเป็นประจำ ใส่เสร็จก็เดินกลับจะเข้าบ้าน .... เมื่อเดินเข้าประตูบ้าน เห็นอาม่า (แม่ของพ่อแฟนเพื่อน) นั่งอยู่ที่ชั้นล่าง ถามเพื่อนผมว่า “ ทำไมไม่ชวนเพื่อนๆเข้ามาบ้านด้วยเหละ” เพื่อนผมงง แล้วตอบกลับไปว่า “เพื่อนที่ไหนครับอาม่า ผมไปใส่บาตรมาไม่มีใครมากับผมนะ ” อาม่าตอบกลับว่า ก็เพื่อนๆลื้อ 4-5 คนยืนอยู่กับลื้อเมื่อตะกี้นี้ หายไปไหนแล้วละ “ เพื่อนผมถึงกับประหลาดใจ ...แต่ก็นึกขึ้นมาได้ว่าเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นเพราะบารมีพระผงกระดูกผีหลวงพ่อฮก วัดท่าข้าม นั้นเอง!!!! การบูชาพระผงกระดูกผีหลวงพ่อฮก วัดท่าข้าม ให้เกิดปาฎิหาริย์ ผู้ใช้ต้องหมั่นสวดมนต์ไหว้พระเป็นประจำ และ ควรใสบาตรพระบ่อยๆ แล้วอุทิศส่วนกุศลให้พระผงกระดูกผีหลวงพ่อฮก วัดท่าข้าม ด้วยแล้วรับลองครับจะต้องเกิดสิ่งดีๆกับผู้บูชาอย่างแน่นอน ที่สุด ...หมั่นทำบุญบ่อยๆ ศรัทธามี ปาฎิหาริย์ย่อมเกิดกับผู้นั้นครับ (องค์นี้ไม่ปิดประมูลไม่เป็นไรครับ เพราะเป็นพิมพ์ยันต์กลับหากพบยากครับ)

โอม ออฟไลน์
ข้อมูลจากhttp://www.mcusongkhla.com/mcuboard/viewtopic.php?p=37&sid=52c1911b6fee42b5efbe7a2cd013ccca

หลวงพ่อฮก เนื้อผง รุ่นแรกสังเกตุว่าพระพักตร์ จะตรงส่วนรุ่นที่ 2 พระพักตร์จะเฉียง สร้างโดยวัดท่าข้าม อ.ควนเนียง จ.สงขลา สร้างจากผงว่าน และกระดูกผี ได้มาจากการขอแบ่งเช่าจากเพื่อนที่เป็นเซียนพระที่สงขลา 2 องค์แบ่งให้พี่ชายไว้ 1 องค์ ส่วนพุทธคุณเพื่อนบอกว่าสุดยอดยิ่งนัก มีครั้งหนึ่งเขาได้แขวนหลวงพ่อไว้ที่หน้ารถ แล้วเข้าไปเที่ยวยังสถานบันเทิงแห่งหนึ่งที่ อ.หาดใหญ่ สักครู่ มีพนักงานที่ทำงานในสถานบันเทิงแห่งนั้นถามเขาว่า "ทำไมไม่ชวนเพื่อนที่ในรถเข้ามาด้วย" ซึ่งเขาบอกกับพนักงานว่า"มาคนเดียว" อีกสักครู่มีพนักงานผู้หญิง เข้ามาถามเขาอีกว่า "ทำไมปล่อยให้เพื่อนรอในรถ" เขาบอกว่า มาคนเดียว "ผู้หญิงก็บอกว่า ไม่เชื่อก็นั่งอยู่ในรถอีก 2 คน เขาจึงพาไปพิสูจน์ สิ่งที่เจอคือรถเขาล็อกไว้อย่างดี จากนั้นทั้งหมดก็มองหน้ากัน ผู้หญิงเขาบอกว่าเห็นจริงๆ เขาจึงนึกขึ้นได้ว่าแขวนหลวงพ่อไว้ในรถ แต่ก็ไม่ได้บอกพนักงานแต่อย่างใดสร้างความงงงวยให้กับพนักงานท่านนั้นมาก สำหรับหลวงพ่อฮก รุ่นแรก ด้านหลังจะมีทั้งยันต์และไม่มี หายาก และมีปลอมมาก ส่วนใหญ่ชาวมาเลเซียจะเช่าเก็บไปแทบหมด เล่นหากันเฉพาะในกลุ่มที่รู้และศรัทธาหลวงพ่อผู้สร้าง และพุทธคุณที่บอกกันปากต่อปาก ส่วนใหญ่จะนำไปเพื่อไว้เฝ้าบ้าน เรือกสวนไร่นา พระผงหลวงพ่อฮก เป็นพระเครื่องที่น่าแขวนนำติดกายอยากได้สิ่งใดให้ตั่งจิตอธิษฐานพร้อมภาวนาคาถา "พุทธานิมิตตัง" 3 จบ ส่วนใหญ่มักจะประสบความสำเร็จ............... พุทธลักษณะ เป้นพระพุทธเจ้ายืนประทานพร ถอดแบบมาจากพระยี่สิบศตวรรษ เนื้อ หาสาระที่เป็นเนื้อผงกระดูกผี 108 ป่าช้า ป่าช้าละ 4 ศพ ตายวันเสาร์เผาวันอังคาร ที่มา ของคำว่า พระเพิ่มประชากรหลวงพ่อฮกกล่าวว่า ประชากรใน ต.ห้วยลึก มันน้อยจังหูจึงคิดว่าน่าจะให้ผู้คนทั่วไป มีเพื่อนๆ ยามเหงาแบบว่าเวลาอยุ่คนเดียว ก็อาจจะมีเพื่อนหลายๆท่าน อยู่เป็นเพื่อนคลายเหงาที่กล่าวมานี้ผู้ที่อยุ่คนเดียวอันที่จริงนะมันเหงาเหมือนเดิม แต่คนที่เดินผ่านไปมารู้สึก "อบอุ่น" เพราะเห็นว่าเพื่อนนั่งอยุ่ระเบียงบ้าน พรรคพวกแยะเต็มบ้านไปหมด เดินบ้าง นั่งบ้างทำให้เพื่อนใกล้เคียงพลอยอิจฉาตะหงิดๆ นี่เป็นเพียงเรื่องราวเบื้องต้น. พ่อท่านฮก เน้นเพิ่มประชากรด้วยวิชาอาคมที่แก่กล้าของพ่อท่านฮก ท่านสามารถ "สะกดวิญญาณ" ด้วยพระคาถาอาคม ทำให้วิญญาณที่เชื่อว่า "เฮี้ยน" เป็นวิญญาณที่มีฤทธิ์ในด้านเมตตามหานิยม และสุดยอดของการแคล้วคลาดสามารถแสดงฤทธิ์ในหลายหลายวิธีของการเสริมสร้างบารมีทำให้ดวงวิญญาณเหล่านั้นสามารถสร้างบารมีและโอกาสไป "จุติ" ของในอีกภพภูมิของวิญญาณแต่ละดวงนั่นเอง เรื่องของการเพิ่มประชากรอย่างไม่เป้นทางการนี้ สร้างความฮือฮาให้กับเพื่อนๆ ที่ได้ประสบพบกับตนเอง ความเข้มขลังเริ่มกระฉ่อนไปทั่วประเทศ ยิ่งเป็นประเทศมาเลเซีย สิงคโปร์ นับว่าสมัยนั้นนับถือแบบชนิดที่ว่า สุดขั่วหัวใจเลยที่เดียว เห็นคนเต็มบ้าน ข้อมูลจากเซียนกู้หาดใหญ่http://www.koohatyai.com/modules.php?name=News&file=article&sid=218 พระผงกระดูก108ป่าช้า ลพ.ฮก วัดท่าข้าม เป็นพระปางลีลา(พิมพ์ยี่สิบห้าศตวรรต) ที่สร้างมาจาผงกระดูกของคนตาย108ป่าช้าผสมกับผงต่างๆที่ลพ.ฮก ท่านรวบรวมไว้ แล้วนำมาสร้างประมาณปี 2509 โดยมีศิษย์ของท่านและชาวบ้านมาช่วยกันตำกระดูกผสมผง แล้วกดพิมพ์พระทีละองค์ โดยลพ.ฮก ท่านจะเป็นผุ้กำกับดูแลทุกขั้นตอน เพราะว่าการจะสร้างพระจากกระดูกคนตายเป็นที่รู้กันอยู่ว่าถ้าวิชาอาคมไม่เก่งกล้าจริงๆก็สร้างไม่ได้ โดยพระผงกระดูกลพ.ฮก จะมีความโดดเด่นในด้าน เมตตามหานิยมเป็นอย่างมาก จนอาจจะนับได้ว่าเป็นพระเมตตามหานิยม อันดับหนึ่งของจังหวัดสงขลาในปัจจุบัน เพราะผู้ที่มีครอบครองต่างเห็นประจักษ์ในประสบการณ์กันมาแล้วทั้งนั้น โดยเฉพาะชาวมาเลย์เซียจะเช่าหาไปบูชากันเยอะมาก ปัจจุบันจึงมีของปลอมเลียนแบบออกมาให้เห็นจำนวนมาก พระผงกระดูก108ป่าช้า ลพ.ฮก ที่ได้รับความนิยมมี 2 รุ่นด้วยกัน คือ รุ่นวัดท่าข้าม อ.ควนเนียง และรุ่นที่นำมาออกวัดคอหงส์ อ.หาดใหญ่ (ปัจจุบันเล่นเป็นรุ่น 2 ) จึงจะขอเปรียบเทียบให้เห็นถึงความแตกต่างระหว่าง ของวัดท่าข้าม และของวัดคอหงส์ เพราะส่วนมากคนทั่วไปก็จะเข้าใจว่าเป็นของวัดท่าข้ามทั้งหมด พระผงกระดูก108ป่าช้า ลพ.ฮก รุ่นแรกของวัดท่าข้าม ที่พบเห็นโดยทั่วไปก็จะมีเนื้ออมเขียว เนื้ออมแดง และเนื้อขาวนวล ลักษณะขององค์จะไม่ค่อยคมชัด และเนื้อพระจะความหยาบกว่าที่นำมาออกวัดคอหงส์ ขนาดขององค์พระจะมีขนาดไม่เท่ากันทุกองค์ ที่สำคัญ ลพ.ฮก รุ่นแรกของวัดท่าข้าม ทุกองค์จะต้องมีรอยนิ้วมือและขอบขององค์พระก็จะต้องมีการบิดเบี้ยวอันเกิดจากการกดพิมพ์ ...โดยองค์นี้ที่นำมาให้ชมเป็นแบบอย่างจะมีลักษณะแตกต่างจากองค์อื่นก็คือยันต์กลับ ซึ่งจะพบน้อยมากและมีค่านิยมสูงกว่ายันต์ปกติ สาเหตุที่พระผงกระดูก108ป่าช้า ลพ.ฮก มีการนำมาออกที่วัดคอหงส์ ก็เนื่องจากพระชุดนี้ได้มีการนำมาจากวัดท่าข้ามเพื่อที่จะแจกในงานศพเมื่อหลายสิบปีที่แล้ว แต่ด้วยเหตุผลประการใดก็ไม่ทราบปรากฏว่าพระชุดนี้เหลืออยู่จำนวนหนึ่ง ทางเจ้าภาพจึงได้นำพระชุดนี้บรรจุในบัวรวมกับกระดูก และเมื่อประมาณปี40ได้มีการย้ายกระดูกจึงได้นำพระชุดนี้ออกมาด้วย แล้วได้ถวายให้กับวัดคอหงส์เปิดให้ผู้ที่สนใจได้เช่าบูชา พระผงกระดูก108ป่าช้า ลพ.ฮก ที่ออกวัดคอหงส์ ที่พบเห็นจะมีสองเนื้อด้วยกันคือ เนื้อขาวนวล และเนื้อเทาขี้เถ่า ลักษณะขององค์พระจะมีความคมชัดมีหน้ามีตา เนื้อพระจะมีความละเอียด โดยที่ออกวัดคอหงส์นี้จะมีลักษณะโดดเด่นคือส่วนมากจะมีคราบขึ้น(คล้ายๆคราบกรุ)ซึ่งก็สืบเนื้องจากการเก็บไว้ในบัวมาหลายสิบปี ในด้านประสบการณ์ก็ยอดเยี่ยมไม่แพ้รุ่นแรกของวัดท่าข้ามเลย

โอม ออฟไลน์
พระเนื้อผงรุ่นแรกปี2509 พระเกจิใต้'หลวงพ่อฮก'

โบราณมักกล่าวว่า วัตถุมงคลที่มีส่วนผสมของเถ้าถ่านของคนที่ตายวันเสาร์ เผาวันอังคาร พระเกจิอาจารย์นิยมนำมาสร้างเป็นวัตถุมงคลตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันที่โดดเด่น ก็มีหลวงพ่อเจิม วัดหอยราก อ.ปากพนัง จ.นครศรีธรรมราช และวัดโพธิ์ และที่นิยมสุดๆ เป็นพระเกจิอาจารย์ดังภาคใต้คือ "หลวงพ่อฮก เนื้อผง รุ่นแรก ปี 2509" สร้างโดย วัดท่าข้าม อ.รัตภูมิ จ.สงขลา สร้างจากผงว่านและกระดูกผี

พุทธลักษณะเป็นพระพุทธเจ้ายืนประทานพร ถอดแบบมาจากพระยี่สิบห้าศตวรรษ เนื้อหาสาระที่เป็นเนื้อผงกระดูกผี 108 ป่าช้า ป่าช้าละ 4 ศพ ตายวันเสาร์เผาวันอังคาร ด้วยวิชาอาคมที่แก่กล้าของ "พ่อท่านฮก" ท่านสามารถ "สะกดวิญญาณ" ด้วยพระคาถาอาคม ทำให้วิญญาณที่เชื่อว่า "เฮี้ยน" เป็นวิญญาณที่มีฤทธิ์ในด้านเมตตามหานิยม และสุดยอดของการแคล้วคลาดสามารถแสดงฤทธิ์ในหลายวิธีของการเสริมสร้างบารมีทำให้ดวงวิญญาณเหล่านั้นสามารถสร้างบารมีและโอกาสไป "จุติ" ของในอีกภพภูมิของวิญญาณแต่ละดวงนั้น

พระผงกระดูก 108 ป่าช้า หลวงพ่อฮก วัดท่าข้าม เป็นพระปางลีลา (พิมพ์ยี่สิบห้าศตวรรษ) ที่สร้างมาจากผงกระดูกของคนตาย 108 ป่าช้าผสมกับผงต่างๆ ที่หลวงพ่อฮก ท่านรวบรวมไว้ แล้วนำมาสร้างประมาณปี 2509 โดยมีศิษย์ของท่านและชาวบ้านมาช่วยกันตำกระดูกผสมผง แล้วกดพิมพ์พระ ทีละองค์ โดยหลวงพ่อฮกจะเป็นผู้กำกับดูแลทุกขั้นตอน เพราะว่าการจะสร้างพระจากกระดูกคนตายเป็นที่รู้กันอยู่ว่าถ้าวิชาอาคมไม่เก่งกล้าจริงๆ ก็สร้างไม่ได้ โดยพระผงกระดูกจะมีความโดดเด่นในด้านเมตตามหานิยมเป็นอย่างมาก จนอาจนับได้ว่าเป็นพระเมตตามหานิยมอันดับหนึ่งของจังหวัดสงขลาในปัจจุบัน เพราะผู้ที่มีครอบครองต่างประ จักษ์ในประสบการณ์กันมาแล้วทั้งนั้น โดยเฉพาะชาวมาเลเซียจะเช่าหาไปบูชากันเยอะ ปัจจุบันจึงมีของปลอมเลียนแบบออกมาให้เห็นจำนวนมาก

"พระหลวงพ่อฮกรุ่นแรก" ของวัดท่าข้าม ทุกองค์จะต้องมีรอยนิ้วมือและขอบขององค์พระจะบิดเบี้ยวอันเกิดจากการกดพิมพ์ หลวงพ่อฮกได้สร้างวัตถุมงคลที่มีส่วนผสมของเถ้าถ่านของคนตายวันเสาร์เผาวันอังคารนำมาผสมกับมวลสารวิเศษ ว่านมหามงคล ดินมหามงคล ไม้มหามงคล โลหะธาตุมหามงคล น้ำพระพุทธมนต์ น้ำเทพมนต์ จากสถานที่ศักดิ์สิทธิ์และสถานที่สำคัญเป็นรูปลักษณ์ขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า หรือจะเป็นทวยเทพเทวดาได้พระเกจิอาจารย์ที่มีวิชาเข้มขลังศักดิ์สิทธิ์อัญเชิญพระคาถา บรรจุลงในวัตถุมงคลนั้นๆ ก็จะมีอานุภาพพุทธคุณครอบจักรวาล เรียกว่าร้ายกลับกลายเป็นดี เพิ่มพูนเรื่องของมงคลต่างๆ ทำให้ชีวิต ตำแหน่งหน้าที่ การงาน ธุรกิจ มีความเจริญรุ่งเรืองและคงทน
เป็นพระเมตตามหานิยม อันดับหนึ่งของจังหวัดสงขลาในปัจจุบัน เพราะผู้ที่มีครอบครองต่างเห็นประจักษ์ในประสบการณ์กันมาแล้วทั้งนั้น..... ผงมวลสารที่ใช้สร้างพระผงปาฏิหาริย์นี้ .....เริ่มจากมวลสารใช้เป็นเนื้อผงว่าน 108 เเละ ผงกระดูกผี 108 ป่าช้าๆละ 4 ศพ (ตายวันเสาร์ เผาวันอังคาร) กว่าจะรวบรวมได้ตามตำรานับว่าใช้เวลา แรมเดือนแรมปีเลยทีเดียว ทั้งนี้ท่านจะทำพิธีบวงสรวง ก่อนทุกครั้ง .....ผงอิธิเจ 108 โดยท่านเขียนอักขระบนกระดานชนวนแล้วลบเก็บเป็นมวลสาร .....ผงยันต์หัวใจ 108 เป็นผงจากการเขียนหัวใจ 108 ลบแล้วเก็บเอาไว้ .....หลังจากได้มวลสารตามตำราโบราณแล้ว ท่านจึงเริ่มกดพิมพ์ โดยทำพิธีปลุกเสกตลอดการกดพิมพ์โดยมีพระสงฆ์คอยเจริญพระพุทธมนต์ หลังจากสร้างได้ครบตามจำนวนที่ท่านต้องการแล้ว .....ท่านจึงจัดพิธีปลุกเสกใหญ่อีก โดยได้นิมนต์ อาจารย์ศรีแก้ว วัดไทรใหญ่ มาเป็นประธาน ในการปลุกเสก ,พ่อท่านอินทร์ สำนักสงฆ์เกาะบก และเกจิอาจารย์อื่นๆอีกหลายๆท่าน ที่ท่านให้ความเคารพนับถือ หลังจากพีธีปลุกเสกแล้ว .....ท่านได้นำมาแจก ให้กับลูกศิษย์ โดยที่ท่านไม่ได้คิดราคาค่างวดแต่อย่างใด เมื่อมีคนนำพระไปใช้ก็เกิดปาฎิหารย์มากมาย จึงทำให้พระเครื่องของท่านเป็นที่นิยมของชาวสงขลามากยิ่งขึ้น ตลอดจนชาว มาเลเซีย และสิงค์โปร์ ก็ให้ความเคารพและนับถือท่านเป็นอย่างมาก *** คาถาบูชา*** นะโม 3 จบ ๑ อะเสสะติ ธนูเจนะ สัพเพ เตโจรา มนุษย์เเละศัตรูทั้งหลาย นัญจะพัคคะพัคคา วีจุนนะ วีจุนนา โลมังมะเม นะพุทสันติ ๑ ๑..ภาวนาก่อนนอน..๑ ...พุทธา นิมิตตัง... ( 3-9 จบ) เวลาทำบุญให้อุทิศให้กับกระดูกผีพ่อท่านฮก 108 ป่าช้าจะทำให้เจริญก้าวหน้าในทุกด้าน
รูปภาพ: 4683-4.jpg
รูปภาพ: 4683-8.jpg
รูปภาพ: 4683-9.jpg

โอม ออฟไลน์
                   ประวัติเคยลงหนังสือพิมพ์ ข่าวสดรายวัน  วันที่ 08 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2554 ปีที่ 20 ฉบับที่ 7376
คอลัมน์ มุมพระเก่า มาแล้วครับ

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้
กด "Ctrl+Enter" เพื่อตั้งกระทู้ได้